Nhân vô dục nhân vô phúc

๑۩۞۩๑ Jo Kwon’s Kingdom ๑۩۞۩๑


Kingdom of Jo Kwon aka Kkap Kwon

조 권깝 권

Tên thật: Jo Kwon (조 권)

Vị trí: Leader, Lead Vocalist

Nickname: KkapKwon, JoKkap, Ballaengie, J-Kwon

Birthday: 28/08/1989

Cung hoàng đạo: Virgo (Xử Nữ)

Cao: 173 cm

Nặng: 53kg

Nhóm máu: A

Gia đình: là con một

Sở thích: music, xem phim, hát

Khả năng: Hát, nói được tiếng Trung và tiếng Nhật

Nghệ sĩ yêu thích: JYP, Rain, Im Jeonghee, Usherm Beyonce

Học vấn: Đại học KyungHee (khoa âm nhạc đương đại)

Hoạt động âm nhạc nổi bật:

  • Debut và hoạt động trong nhóm nhạc nam gồm bốn thành viên-2AM, ra mắt vào ngày 11 tháng 7 năm 2008 trên chương trình ca nhạc Music Bank của đài KBS với single “This song”.
  • Cùng với 2AM cho ra mắt 2 mini album và một album Saint o’clock với cả hai phiên phản Hàn Quốc và Nhật Bản.
  • Hợp tác, song ca cùng các ca sĩ Oneday (2AM & 2PM), Changmin, Gain, MayDoni, Baek Ji Young, Whale, Wax, J-lim…  
  • Phát hành ca khúc “We fell in love” song ca cùng Gain (BEGs)
  • Phát hành ca khúc solo đầu tiên “The day of confressing my love” 2010.
  • Ra mắt album solo “I’m da one” vào 25/6/2012.
 

[MV] “I’m da one”-Jo Kwon. 

100 điều về Jokwon 

Adam couple’s adam house

Happy 23rd birthday to Kwon

 

Gửi phản hồi

Mời bạn điền thông tin vào ô dưới đây hoặc kích vào một biểu tượng để đăng nhập:

WordPress.com Logo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản WordPress.com Log Out / Thay đổi )

Twitter picture

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Twitter Log Out / Thay đổi )

Facebook photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Facebook Log Out / Thay đổi )

Google+ photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Google+ Log Out / Thay đổi )

Connecting to %s